Chào mừng bạn đã đến với Miu Miu Team. Chúc bạn có những giây phút thoải mái với nhóm dịch của chúng tôi!
 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Chibi-10

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đã đến với Miu Miu Team. Chúc bạn có những giây phút thoải mái với nhóm dịch của chúng tôi!
 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Chibi-10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

[Miu miu] Gravitation

juna
chihiro_214
SoEul7769
Boong Bụ Bẫm
heominiu
Amy Jp
dora.3bje
peyinngok
itachan
13 posters

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty [Miu miu] Gravitation Mon Apr 21, 2014 11:28 pm

itachan

itachan
Admin

First topic message reminder :

[You must be registered and logged in to see this link.]
Type: TV
Episodes:13+2 Ova
Genres: Comedy, Music, Romance, Shounen Ai
Duration: 23 min. per episode
Rating: R - 17+ (violence & profanity)

[You must be registered and logged in to see this image.]

Trans+Edit+Encode: Itachan
Karatime:Đậu chan

Tình yêu giữa ca sĩ và anh nhà văn,  :dance:
Có thể đọc manga tại: [You must be registered and logged in to see this link.]
Chân thành cám ơn nhóm [V-A] đã dịch nó và bạn [You must be registered and logged in to see this link.] đã reup link down
Chẳng liên quan nhưng, thế quái nào bà tác giả cái Gravitation lại viết Dj cho chính bộ mình làm thế này  :calm:  [You must be registered and logged in to see this link.] 

Ep 1:
Ep 2:
Ep 3:
Ep 4:
Ep 5:
Ep 6:
Ep 7:
Ep 8+9:
Ep 10+11:
Ep 12+13_END:

Được sửa bởi itachan ngày Sat Jun 28, 2014 10:30 pm; sửa lần 12.

26 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Tue Jun 17, 2014 3:34 pm

itachan

itachan
Admin

ep 8+9, thi còn mỗi 1 môn nên phởn :))

27 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Wed Jun 18, 2014 12:45 pm

dora.3bje

dora.3bje

2 ep luôn *tung hoa* êu quá :X

28 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Mon Jun 23, 2014 8:39 pm

itachan

itachan
Admin

Đắng lòng cậu thanh niên Yuki trước là uke sau bị thông quá mức nên đảo chính thành seme

29 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Tue Jun 24, 2014 7:02 pm

DuckLink

DuckLink

Ep mới!!! Ep mới!!! Nhanh quá à! <3 nàng nhứt!!! <3 :) Thanks nàng nhiều nha!!! :luvu: :luvu: :luvu: :luvu: 

30 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Sat Jun 28, 2014 10:36 pm

itachan

itachan
Admin

end, em nó đảo chính :))

31 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Sun Jun 29, 2014 4:18 pm

Luka

Luka

ep 13 sao ko có âm thanh admin ơi :((

32 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Sun Jun 29, 2014 5:35 pm

itachan

itachan
Admin

Luka đã viết:ep 13 sao ko có âm thanh admin ơi :((
ủa, trong máy mình bình thường mà, chắc lỗi, để mình sửa lại  :boohoo: 

33 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Wed Jul 30, 2014 8:30 am

dora.3bje

dora.3bje

mình tưởng còn 2 OVA nữa chứ

34 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Wed Oct 08, 2014 5:07 pm

Tinhvặn

Tinhvặn

uầy, cái dj đó nhẹ hều. bà tác giả này vẽ dj Gravitation toàn mấy hàng hardcore nặng không, coi phụt máu, 20+ lận đó. Nào là Yuki x ông anh rể tóc vàng nhỏ con và thèng em trai tóc dài, lúc shota còn xx với ông thầy giáo (trong truyện chính là nỗi ám ảnh người bị Yuki bắn chết đó) rồi còn quay phim cảnh 3 người kia yaoi cho Shuichi coi. Còn có vài oneshot nóng bỏng cảnh zường chiếu của Yuki x Shuichi bla bla bla, nói chung là cứ search tên bà tác giả + dj gravitation sẽ có một mớ, nhất là trong trang yaoiheaven: yaoihavenreborn.com/doujinshi/

hàng trong ấy nặng không hà, 20+, cấm trẻ em =))))))))

35 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Sat Oct 11, 2014 5:05 am

Tinhvặn

Tinhvặn

cảm ơn nhóm đã dịch, nhưng mình nghĩ tựa anime dịch chính xác và hay thì nên là: sức hấp dẫn chứ?

Gravition nghĩa là sức hút, sức hấp dẫn mà, và khi xem nội dung thì đúng thật là vậy. uke bị seme hấp dẫn, hút hồn ngay từ lần đầu gặp. quen biết nhau, sự nghịch ngợm của uke cũng dần hút seme hơn. Mình thấy tựa mối liên kết thì không lột tả bằng :D

mấy hôm trước thấy bộ này mình không tính down, vì ở nhà còn có cái đĩa engsub của nó, bao gồm 2 Ova. Mình thích Ova của nó lắm, nhạc rất hay. In the moonlight ấy, lời nhạc thấm gì đâu. Coi Gravition không biết bao nhiêu lần, nát đĩa, thấy mặt nhân vật là nhớ chi tiết, nhưng ngó vietsub, nghĩ nghĩ, tò mò down lại lần nữa xem, không cưỡng được QAQ. Ài, cái khó của người dịch là sẽ bị các reader đã xem qua bản gốc / bản khác soi moi, nhưng thôi nhóm hãy cố lên nhé ^^

À và nếu bạn nào chưa nghe hết Collection của Gravitation thì mình vô cùng tiếc cho bạn, bởi vì những bài nhạc đó siêu siêu hay. Bạn nghe nhạc trong anime thì cũng biết rồi, mấy bài này mở lên nghe hoài không chán đó. Tiếc rằng anime thì không có nguyên bản đầy đủ nên không thỏa mãn. Mình nghe bao nhiêu bài nhạc anime nhưng chỉ có collection Gravitation là làm mình điên đảo, thích giọng hát của anh Kotani Nitta ghê luôn, cái anh hát bài opening của anime ấy. Ưm, nếu muốn down thì vào đây: vnsharing.net/forum/showthread.php?t=7236

bên aarinfantasy cũng có: aarinfantasy.com/forum/f136/t10575-gravitation-anime-singles-ost.html

Hy vọng bạn sẽ có một bữa tiệc nhạc thịnh soạn.

36 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Sun Oct 12, 2014 4:51 pm

itachan

itachan
Admin

Tinhvặn đã viết:cảm ơn nhóm đã dịch, nhưng mình nghĩ tựa anime dịch chính xác và hay thì nên là: sức hấp dẫn chứ?

Gravition nghĩa là sức hút, sức hấp dẫn mà, và khi xem nội dung thì đúng thật là vậy. uke bị seme hấp dẫn, hút hồn ngay từ lần đầu gặp. quen biết nhau, sự nghịch ngợm của uke cũng dần hút seme hơn. Mình thấy tựa mối liên kết thì không lột tả bằng :D

mấy hôm trước thấy bộ này mình không tính down, vì ở nhà còn có cái đĩa engsub của nó, bao gồm 2 Ova. Mình thích Ova của nó lắm, nhạc rất hay. In the moonlight ấy, lời nhạc thấm gì đâu. Coi Gravition không biết bao nhiêu lần, nát đĩa, thấy mặt nhân vật là nhớ chi tiết, nhưng ngó vietsub, nghĩ nghĩ, tò mò down lại lần nữa xem, không cưỡng được QAQ. Ài, cái khó của người dịch là sẽ bị các reader đã xem qua bản gốc / bản khác soi moi, nhưng thôi nhóm hãy cố lên nhé ^^

À và nếu bạn nào chưa nghe hết Collection của Gravitation thì mình vô cùng tiếc cho bạn, bởi vì những bài nhạc đó siêu siêu hay. Bạn nghe nhạc trong anime thì cũng biết rồi, mấy bài này mở lên nghe hoài không chán đó. Tiếc rằng anime thì không có nguyên bản đầy đủ nên không thỏa mãn. Mình nghe bao nhiêu bài nhạc anime nhưng chỉ có collection Gravitation là làm mình điên đảo, thích giọng hát của anh Kotani Nitta ghê luôn, cái anh hát bài opening của anime ấy. Ưm, nếu muốn down thì vào đây: vnsharing.net/forum/showthread.php?t=7236

bên aarinfantasy cũng có: aarinfantasy.com/forum/f136/t10575-gravitation-anime-singles-ost.html

Hy vọng bạn sẽ có một bữa tiệc nhạc thịnh soạn.
Để mình giải thích cho, tại cái này là tên chế của manga lậu hồi đó đó :dance: :dance: nên mình để luôn cho tiện tìm manga lậu :))

37 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Mon Oct 13, 2014 10:57 am

Tinhvặn

Tinhvặn

ô, bộ này có manga lậu sao? sao mình không biết cà/ @___@

mà thôi, hơm lùng đâu, coi bản eng là mình tuyệt vọng rồi, mùi np nồng nặc. Shuichi x anh bạn thân Hiro. Yuki x anh rể, lại còn với thầy giáo nữa.

Nói thật là có nhiều bộ manga khi chuyển thể thì rất dở, cũng có nhiều bộ ngược lại tác phẩm chuyển thể hợp gu hơn là manga nhiều.

Ví dụ như gravitation, manga của nó np đậm đặc, trong anime thì chỉ chăm chăm vào Shuichi x Yuki. Hay bộ Monochrome Factor, mình ngó manga của nó nét vẽ không đẹp chút nào, không khiến mình hứng thú coi, lại còn hơi hướm nghiêng về main chính có gian tình với gái nữa. Trong khi anime thì hai anh đẹp ngất ngây, quá trời gian tình, nhất là ep cuối có nụ hôn hoành tráng.

Còn bộ Bakery nữa, mình chỉ thấy phiên bản live action Hàn quốc là hay nhất, coi fim Nhật thì thấy nó như shounen đúng nghĩa, không có xíu hint làm mình tuyệt vọng chết được. Manga thì thôi rồi, bé uke có 'quá khứ lẫy lừng' mà. anime chưa dám coi, haiz.

p/s: dù sao thì mình luôn ghé qua 4rum hóng mấy tác phẩm mới của các bạn đó :x

38 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Tue Oct 14, 2014 1:55 am

kanni

kanni

mình có cái ova raw, bạn miumiu có cần lấy để sub không? Nếu có mình sẽ up le6n :D

39 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Tue Oct 14, 2014 10:39 pm

itachan

itachan
Admin

Tinhvặn đã viết:ô, bộ này có manga lậu sao? sao mình không biết cà/ @___@

mà thôi, hơm lùng đâu, coi bản eng là mình tuyệt vọng rồi, mùi np nồng nặc. Shuichi x anh bạn thân Hiro. Yuki x anh rể, lại còn với thầy giáo nữa.

Nói thật là có nhiều bộ manga khi chuyển thể thì rất dở, cũng có nhiều bộ ngược lại tác phẩm chuyển thể hợp gu hơn là manga nhiều.

Ví dụ như gravitation, manga của nó np đậm đặc, trong anime thì chỉ chăm chăm vào Shuichi x Yuki. Hay bộ Monochrome Factor, mình ngó manga của nó nét vẽ không đẹp chút nào, không khiến mình hứng thú coi, lại còn hơi hướm nghiêng về main chính có gian tình với gái nữa. Trong khi anime thì hai anh đẹp ngất ngây, quá trời gian tình, nhất là ep cuối có nụ hôn hoành tráng.

Còn bộ Bakery nữa, mình chỉ thấy phiên bản live action Hàn quốc là hay nhất, coi fim Nhật thì thấy nó như shounen đúng nghĩa, không có xíu hint làm mình tuyệt vọng chết được. Manga thì thôi rồi, bé uke có 'quá khứ lẫy lừng' mà. anime chưa dám coi, haiz.

p/s: dù sao thì mình luôn ghé qua 4rum hóng mấy tác phẩm mới của các bạn đó :x
Riêng cái Mono thì mình khuyên cậu nên xem manga bản chính, cực hay và rát thiên về cặp chính trong anime, em gái đó giống như em gái 2 người ấy, sau em ấy còn hint sj ai với em nữ (bạn thân) uke cơ :floating: :floating:
ngoài cặp đó ra, trong bản chính còn có 1 cặp khác cũng đẹp không kém, chính là cậu zai tóc vuốt ngược hết xuất hiện ở ep cuối ấy, thực sự, nếu không xem bản chính sẽ rất đáng tiếc đó :happiness:
Cái Antique thì anime nó rất sa :))
PS: cái ova có mà mình chưa làm thôi
ps2: Cậu xem cái bộ Gankutsu mới ra của nhóm mình đi, bộ đó hơi bị sa và hay :floating: :floating:

40 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Wed Oct 15, 2014 6:12 am

Tinhvặn

Tinhvặn

đừng dụ mình, tuyệt vọng với Mono rồi, mặt không đẹp thì hay mấy cũng vứt.

Bakery  . . .  thiệt hôn? Anime của nó  . . .  bạn uke còn zin không vậy? Chứ coi manga làm mình tuyệt vọng quá.

Gankutsu na, lâu lâu về trước có hóng trên animax, coi raw mới đau, cơ mà đúng là gian tình giăng khắp lối, không hiểu nội dung nhưng nhìn mấy bạn ấy hành động cũng thấy gian tình rồi. Sau này hốt một dj của nó về, sax, 3p và yaoi nặng. Bạn tóc ngắn với anh bá tước xo trước, rồi anh bạn thân bị bá tước dụ, bạn tóc ngắn trúng thuốc mê rồi nên vặn vẹo quyến rũ quá làm anh bạn thân tới luôn, đang hăng say thì bá tước tấn công từ đằng sau, anh bạn thân lúc này đành ỡm ờ chứ xao  . . .  nói chung là phụt máu lắm. Hình như tên của nó là gankutsu flame.

Nhóm có định làm bộ Patalliro Saiyuki không? Trong aarinfantasy có đấy, bộ đó hài lắm. Bạn tôn ngộ không là nhân vật chính, lùn tịt, hám tiền, tếu dễ sợ. Đường tăng là mỹ nhân uke, hơi bị mê trai. Có anh nào đó ở trên thiên đình (quên tên rồi) sát trai kinh, bao nhiêu thiếu niên đều ngủ với ảnh, mập mờ với đường tăng. Cuối cùng mình nhớ tầm ep 16 đến 18, trong cuộc thi Bishounen của huyện, Tôn ngộ không xúi cả đám đi thi lấy tiền, đường tăng chính thức gặp anh thiên tướng sát trai, hai người tâm sự rồi yaoi luôn =)))))))))

Mình hỏi xíu, box không có topic thảo luận à? Tính đề cử mấy bộ không phải Sa nhưng đậm mùi (lọt hố), ngứa mỏ muốn 8 (xúi làm) anime mà không biết nói ở đâu, chức năng trong này lạ với mình quá (mặt ngu)

Thêm điều nữa, mình thấy chữ forum mặc định khá nhỏ, nhóm không thể phóng nó lớn lên gấp đôi được sao? Nhỏ xíu hà làm mình căng mắt ra đọc mà không thể phóng to được mới đau T^T

41 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Wed Oct 15, 2014 9:53 pm

itachan

itachan
Admin

Tinhvặn đã viết:đừng dụ mình, tuyệt vọng với Mono rồi, mặt không đẹp thì hay mấy cũng vứt.

Bakery  . . .  thiệt hôn? Anime của nó  . . .  bạn uke còn zin không vậy? Chứ coi manga làm mình tuyệt vọng quá.

Gankutsu na, lâu lâu về trước có hóng trên animax, coi raw mới đau, cơ mà đúng là gian tình giăng khắp lối, không hiểu nội dung nhưng nhìn mấy bạn ấy hành động cũng thấy gian tình rồi. Sau này hốt một dj của nó về, sax, 3p và yaoi nặng. Bạn tóc ngắn với anh bá tước xo trước, rồi anh bạn thân bị bá tước dụ, bạn tóc ngắn trúng thuốc mê rồi nên vặn vẹo quyến rũ quá làm anh bạn thân tới luôn, đang hăng say thì bá tước tấn công từ đằng sau, anh bạn thân lúc này đành ỡm ờ chứ xao  . . .  nói chung là phụt máu lắm. Hình như tên của nó là gankutsu flame.

Nhóm có định làm bộ Patalliro Saiyuki không? Trong aarinfantasy có đấy, bộ đó hài lắm. Bạn tôn ngộ không là nhân vật chính, lùn tịt, hám tiền, tếu dễ sợ. Đường tăng là mỹ nhân uke, hơi bị mê trai. Có anh nào đó ở trên thiên đình (quên tên rồi) sát trai kinh, bao nhiêu thiếu niên đều ngủ với ảnh, mập mờ với đường tăng. Cuối cùng mình nhớ tầm ep 16 đến 18, trong cuộc thi Bishounen của huyện, Tôn ngộ không xúi cả đám đi thi lấy tiền, đường tăng chính thức gặp anh thiên tướng sát trai, hai người tâm sự rồi yaoi luôn =)))))))))

Mình hỏi xíu, box không có topic thảo luận à? Tính đề cử mấy bộ không phải Sa nhưng đậm mùi (lọt hố), ngứa mỏ muốn 8 (xúi làm) anime mà không biết nói ở đâu, chức năng trong này lạ với mình quá (mặt ngu)

Thêm điều nữa, mình thấy chữ forum mặc định khá nhỏ, nhóm không thể phóng nó lớn lên gấp đôi được sao? Nhỏ xíu hà làm mình căng mắt ra đọc mà không thể phóng to được mới đau T^T
Cái Saiyuki mình biết chứ, trc lậu tên ngộ không thời hiện đại mà :)) cơ mà raw của nó khó kiếm bỏ đời =-=. Trong anime của Antique cũng mất zin rồi nhé, cơ mà tình hơn manga nhé :dance:. Cái Gankutsu thị nó gay mà :)) ông đọa diễn thừa nhận thích Franz x Albert (anh tóc dài với main ấy, còn bá tước thì để đó tung hint thôi :))
Muốn phóng lớn chữ thì có cái hình chữ A với mũi tên ở thanh công cụ ấy :dance:
Khuyến mãi cảm nhận về cặp trong Gankutsu nè :)) Mà có spoil đó nhé, vì mình làm hết rồi mà chưa tung :))
Mùa này nhóm mình có làm Donten ni warau hint incest sa, cũng khá hay, cơ mà xem manga thì hint hơn, hình đẹp hơn, còn anime thì nghe giọng ngọt hơn :floating:
Vụ mấy bộ hint thì vô đây được nè [You must be registered and logged in to see this link.]
PS: Thực ra sau cái manga của Mono vẽ càng ngày càng đẹp ra, hơn anime ấy chư, tiêu biểu

seme trông đỡ gái hơn anime, ngoài ra còn cặp nữa :hate:
PS2: Thực ra tính làm cái hào khí ngất trời trước, sau đó tới Kyou kara maou! Cái kia ko kiếm đc raw :help:

42 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 11:41 am

Tinhvặn

Tinhvặn

tiếc vậy, anime Saiyuki Patalliro bạn không làm được, haiz, mình đành gặm lại engsub cho đỡ thèm T^T

Hào khí ngất trời, khuyên bạn đừng làm anime, gian tình hơm có bi nhiêu đâu. Mình hóng cặp Hijikata với bé main chính nhưng không có, ngược lại Okita hơi bị gái có ám muội với phó cục trưởng TTATT

Cái Kyou càng thảm hơn, bị nghịch couple! Mình thích cái anh sĩ quan người lớn tóc nâu đã đưa bé uke đến với thế giới khác, luôn huấn luyện chăm lo cho bé đó. Nhưng vì sao vì sao vì sao bé lại có hôn ước với nhóc tóc vàng uke hơn cả bé main chính. Lúc nghe đồn hai đứa là một cặp (trong manga nặng mùi hơn) mình đã sờ ốc sốc dữ dội. May mắn sau cuối anime thì bé uke có ám muội với anh sĩ quan nhiều hơn mới làm mình tự lừa dối rằng hai bạn sẽ êu nhau. Nhưng manga thì không may mắn đến.

Hơn nữa bộ Kyou dài lắm, mình nhớ tận mấy chục ep, bạn làm dễ đuối trong khi hint ít.. Còn cả đống bộ hay ho cần vietsub mừ, như Level C (yaoi) này, Kizuna, Kimera...v..v... toàn hàng Ova ngắn ngắn mà thịt cá đầy đủ >"<

43 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 4:07 pm

itachan

itachan
Admin

Mấy cái như Level C (yaoi) này, Kizuna, Kimera...v..v...được sub rồi đó cậu  :blush:
Thực ra thì mình lại chả hám hint Hijikata với bé main, với lại xem manga phần 2 được xuất bản ngoài của nó thì anh ấy với anh trông giống gái kia mới là cặp chuẩn :)), main thì với cậu bạn cơ
Cái kyou thì mình chả ship j cả, lý do là em nó bắn hint với quá nhiều thành phần  :booger: phần 3 anime còn bắn với 1 anh khác tóc dài, mà theo mình biết manga cũng chỉ bắn hint với tứ tung thôi, mình thì thích có 1 cặp chủ đạo cơ :dead:
PS: Mùa sau có thêm cái Owari no Seraph được lên anime, bộ đó tuy có gái, gái được 3 em, cơ mà hint main với bạn thân thì :))
Tiêu biểu:
Cái cặp này hồi bé cậu Mika (seme tóc dài) uke bỏ đời, uke thì seme hơn mà lớn lên ra thế này :))

Được sửa bởi itachan ngày Thu Oct 16, 2014 4:32 pm; sửa lần 2.

44 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 4:20 pm

Tinhvặn

Tinhvặn

trời ạ, coi bạn tung hình mà nhận không ra nó là hint luôn đấy, quá là hint nồng nặc =)))

Nói đến thì anime thường có mấy bộ gắn mác Sa lừa tềnh lắm, như bộ Dưới ánh trắng bạc (utagiri boku gì đó). Hình đẹp vật vã, làm mềnh háo hức coi, nhưng trời hỡi, xem xong chỉ thấy uke nó bắn hint với anh trai nuôi (boss chính) còn anh seme ngó giống bị yêu đơn phương hơn.Uke cứ quan tâm anh trai (boss), lúc ảnh lộ mặt thật ra uke sốc đến đơ như cây cơ luôn, seme động viên bao nhiêu cũng không ăn thua T^T

Nói đến anime bình thường mà hay thì mình ấn tượng nhất là Fullmetal Alchemist (giả kim thuật), bộ đó manga hay mà anime cũng rất hấp dẫn, coi không rời mắt luôn, các pha hành động tuyệt vời, hài hước, tình cảm. Quên nói, couple thần thánh của mình là Đại tá Roy Mustang với Edward. Còn đảng anh em incest thì mình không theo, do coi anime ngó cái bộ giáp to con mà giọng shota làm mình rùng mình quá =))))

Không biết bạn có coi Blood+ chưa? Bộ anime đó cực hay, thể loại phiêu lưu, kinh dị, không hint. Bạn nữ chính vốn là nữ sinh bình thường (hơi bị cool) sau này có sứ mạng tiêu diệt mấy con quái vật từ lòng người biến thành. Mỗi khi tới cảnh nữ chính rút thanh kiếm bén ra là mình nức lòng, các pha oánh đấm coi mát mắt lắm. Không có tình cảm bi lụy, nữ chính chủ yếu chiến đấu chứ không có tình cảm trai gái. Nói chung là nếu bạn khoái coi các pha đánh lộn máu me, kinh dị thì bộ này tuyệt vời (giơ ngón cái)

Mềnh hóng nhà bạn làm mấy bộ hint ngập mặt :D

Còn bộ Hào Khí, nó có nhạc kịch đó. Mình biết do một nam diễn viên mình rất thích đã diễn vai Okita, tuy mình không coi nhưng fanclub nói về nó khá nhiều. Trong nhạc kịch thì Okita và Hiji hint còn nặng dữ dội nữa, tới màn fanservice Okita nhảy bổ vào Hiji, đòi HIji cõng, bế này, aaaaaaa. Một lần nữa bị nghịch couple, vì mình thích bạn diễn vai Okita cặp với một anh khác (không có trong nhạc kịch) TTATT

45 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 4:33 pm

itachan

itachan
Admin

Còn về phần Donten ni warau (đang làm anime của nó, cơ mà anime cén mấy đoạn suy nghĩ hơi nhiều)
Vấn đề của cậu anh hai
Vấn đề của cậu anh cả
Vấn đề của cậu em út
Bloody+ thì mình xem rồi, nhưng chưa hết vì còn đang xem mấy bộ bắn hint từ xưa
về ova ya thì nhóm mình ít khi làm, nhưng có nhiều nhóm làm ova ya lắm
Link này [You must be registered and logged in to see this link.]

46 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 4:52 pm

Tinhvặn

Tinhvặn

hở, nhóm thích làm mấy bộ dài tập ấy hả? Mềnh thấy nhóm tung phần nào phần nấy dài ngoằng. Cơ mà nhóm có định làm luôn phim không? Có nhiều fim hint vật vã. Bạn biết Công tử nghèo (yamada taro) đúng không? Manga thi có hint Taro với anh bạn thân, Taro với Sugiura, coi extra viết riêng của bộ này thì mãi khi lớn Sugiura và Taro vẫn làm chung, Su rất chung tình, hai người còn đi tắm suối nước nóng =))))

Mình coi phim của nó thì hint Taro và anh bạn thân ngập mặt luôn. Sugiura cũng le lói mấy tập nhưng đơn phương chắc rồi, anh diễn vai này hợp hình tượng Su lắm, mỗi tội cái mũi hơi bị to, mặt đẹp trai kinh. Còn bạn nữ, cái bạn tóc đen ngắn trong manga mơ lấy nhà giàu ấy, trong này theo Taro suốt từ đầu đến cuối phim nhưng y như manga, số bạn gái này khổ, không được Taro chú ý nhiều, đầu đất. Ngược lại Taro nghe theo lời anh bạn thân răm rắp, còn có màn giả làm hầu gái làm thêm trong nhà anh bạn thân, bị ông nội hiểu lầm là người yêu của ảnh nữa =))))

Cuối phim bộ ba Taro, anh bạn thân, bạn nữ bước trên con đường đại học, 2 anh đi sát rạt, bạn nữ thiếu điều rớt khỏi màn hình =))))))

p/s: góp ý chút, mình hay ngó cái bảng thông báo đầu 4rum hiện lên các bài viết mới ấy, mình khá bối rối vì không biết những bài đó cái nào là manga cái nào là anime. Cho nên mình nghĩ tựa topic các bạn nên thêm chữ [Manga] / [Anime] đi kèm sa/ya để dễ phân biệt. vì thật tình là mình chỉ có hứng thú với anime hà, nên mấy lần vào lộn box manga hơi bị mệt ^^!

p/s 2: mình biết đến nhóm qua manga và anime online trên CTD vnsharing, sau đó lần theo link mò vào 4rum này và giờ là chốt cọc dựng lều sinh con đẻ cái tại đây luôn :)

47 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 6:49 pm

itachan

itachan
Admin

à, nó có để ở thư mục riêng nên mình không để :))
tiếc là phim thì lắm người làm lắm nên mình không hám chen chân
mà không biết cậu xem cái bộ này chưa [You must be registered and logged in to see this link.]
phiên bản bá tước x Albert kiểu ngược đó :))

48 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 9:04 pm

Tinhvặn

Tinhvặn

Bộ này coi rồi, mới chạy qua comt phá :))

nói đến kiểu Vampire thì bộ Vampire Knight là làm mình khắc sâu ấn tượng nhất, chủ yếu vì nét vẽ hoa lệ, Kaname x Zero có nhìu tềnh thú, nếu không có Yuuri cản mũi kỳ đà thì tốt rồi =w=

Cái Vasaloid cũng hay, cơ mà mình không thích kiểu seme nhỏ tuổi hơn uke lắm. Nói đến thì bây giờ nhiều bạn chăm chỉ dịch anime, manga, phim thật. Ngày xưa toàn gặm engsub coi hộc máu. Nhưng buồn cái là ít bạn nào dịch hàng ya nặng, toàn Sa với mùi nhang thôi, haiz.

Nhắc phim, bộ Ai No Kotodama 1 là số 1 trong lòng mình, coi nó khoảng chục năm trước và bây giờ mãi mãi không quên, vừa ngọt ngào vừa sâu sắc, hay gì đâu ấy. Hình như nó có vietsub nhưng bị xóa link hết rồi, mình tiếp tục gặm engsub T^T

Lúc có Ai No 2 làm mình mừng hú hồn, tưởng nối tiếp cặp 1, ai dè là người khác. Mặt seme xấu đau đớn, nội dung phim thì u ám trầm muốn chết, không ngọt ngào gì hết! Mình cảm thấy lại lần nữa bị lừa gạt tình cảm, hu hu.

49 [Miu miu] Gravitation - Page 2 Empty Re: [Miu miu] Gravitation Thu Oct 16, 2014 9:13 pm

itachan

itachan
Admin

Tinhvặn đã viết:Bộ này coi rồi, mới chạy qua comt phá :))

nói đến kiểu Vampire thì bộ Vampire Knight là làm mình khắc sâu ấn tượng nhất, chủ yếu vì nét vẽ hoa lệ, Kaname x Zero có nhìu tềnh thú, nếu không có Yuuri cản mũi kỳ đà thì tốt rồi =w=

Cái Vasaloid cũng hay, cơ mà mình không thích kiểu seme nhỏ tuổi hơn uke lắm. Nói đến thì bây giờ nhiều bạn chăm chỉ dịch anime, manga, phim thật. Ngày xưa toàn gặm engsub coi hộc máu. Nhưng buồn cái là ít bạn nào dịch hàng ya nặng, toàn Sa với mùi nhang thôi, haiz.

Nhắc phim, bộ Ai No Kotodama 1 là số 1 trong lòng mình, coi nó khoảng chục năm trước và bây giờ mãi mãi không quên, vừa ngọt ngào vừa sâu sắc, hay gì đâu ấy. Hình như nó có vietsub nhưng bị xóa link hết rồi, mình tiếp tục gặm engsub T^T

Lúc có Ai No 2 làm mình mừng hú hồn, tưởng nối tiếp cặp 1, ai dè là người khác. Mặt seme xấu đau đớn, nội dung phim thì u ám trầm muốn chết, không ngọt ngào gì hết! Mình cảm thấy lại lần nữa bị lừa gạt tình cảm, hu hu.
Tưởng cậu thích bi thảm :)), riêng cái Crimson thì mình thích nét vẽ hơn cái bộ VK nhiều, đặc biệt là độ u ám của nó, cơ bản nghe cái kết của Vk =-= thốn tận óc :boohoo: :boohoo: :boohoo:
Ngoài ra có bộ Bloody Mary cũng vampire, cơ mà do tg Yaoi vẽ nên nó đảm bảo ko có bánh bèo (nhóm đang làm, tiện pr) :dance:

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2