Chào mừng bạn đã đến với Miu Miu Team. Chúc bạn có những giây phút thoải mái với nhóm dịch của chúng tôi!
[Hướng dẫn] Download file Chibi-10

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đã đến với Miu Miu Team. Chúc bạn có những giây phút thoải mái với nhóm dịch của chúng tôi!
[Hướng dẫn] Download file Chibi-10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

[Hướng dẫn] Download file

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1[Hướng dẫn] Download file Empty [Hướng dẫn] Download file Mon Apr 14, 2014 12:23 pm

Rin Black

Rin Black
Admin

Tình trạng không biết "nút download ở đâu?" "down kiểu gì vậy.." blah ...có vẻ nhiều nên Rose lập topic này giải quyết tất các tình trạng trên cho các bạn  :flying:

Đầu tiên >> Hầu hết các topic của bọn mình đều sử dụng icon để ẩn link down cho nó đẹp và gọn gàng hơn  :boring: 

- Các bạn Click chuột vào hình icon DOWNLOAD có dạng ví dụ như cái này trong các topic để được chuyển đến trang download >> [You must be registered and logged in to see this image.]

- Với GG drive:
Thực hiện như hình. Máy bạn hiện cái nào thì làm theo thế :dunno: 
[You must be registered and logged in to see this image.]
Hoặc:
[You must be registered and logged in to see this image.]

Nó sẽ tự kéo về cho bạn. Mình dùng Google Chrome nên cũng không rõ với Firefox thì có gì khác không nữa  :dunno: Chắc là cũng vậy thôi *mehh* :sebas8:  

Có ai gặp vấn đề với download file tại GG drive thì có thể chụp lại màn hình cái chưa rõ để mình xem có giúp đk k.

- Với Mega:

Thường thì sẽ không bị chuyển trang nhưng gần đây thì ...có :ciel3: 
Các bạn khi ấn vào Download mà bị chuyển trang sang 1 trang tên là Adf.fly thì chịu khó đợi 5s (có hiện ở góc bên phải màn hình). Sau 5s thì giống như cái hình bên dưới, các bạn cứ thế mà ấn nha: [You must be registered and logged in to see this image.]
Ấn xong thì nó tự nhảy về Mega thôi  :neko004: 
Cách down của Mega thì quá đơn giản rồi  :un7: Các bạn chỉ cần đợi nó quay vòng, quay vòng ~~ (tùy mạng mà nhanh hay không) rồi ấn download =))~
Ờ và nếu ai chưa có ý định down luôn file thì có thể gán file đó vào Clound Drive của mình để sau này down cũng đk ^^. Cơ mà gần đây Rose thấy Mega cũng bắt đầu del mấy file của nhà mình rồi ! Thảm họa sau Mediafire  :neko003: 

- Với Fshare:

Tương tự như với Mega nếu cũng bị chuyển trang Adf.fly.
Các bạn chỉ cần để ý cái tên file để down cho đúng phần muốn down thôi nha ~
Có cái nhắc nhở này vì nếu bạn nào xui xẻo vớ phải bộ mình up thì sẽ nhận ra 1 điều là file nó xếp loạn xà ngầu . Mình lừi nên hay viết tắt tên file  :neko009: Hô hô.

Ok! Tạm thời thì Rose chỉ nhớ 3 cái host upload chính trên. Khi nào có cái gì mới mẻ, ta sẽ update típ ~
Mọi thắc mắc về download các bạn có thể hỏi tại đây nhưng đừng spam. Lưu ý cho! :exorcist: 

- Với Shared.com: (cái này down nhanh nhưng có vẻ như có nhiều người chưa quen)
Làm như trong hình nhé :dance: :dance:
[You must be registered and logged in to see this link.]
Chuột phải vào cái hình video tên ep, chọn mở liên kết trong tap mới, sẽ được cái hình dưới
[You must be registered and logged in to see this link.]
chỉ cần ấn down là xong

https://bloodmoonhouse.wordpress.com/

2[Hướng dẫn] Download file Empty Re: [Hướng dẫn] Download file Fri Jun 20, 2014 8:36 pm

anhthukhongcamxuc

anhthukhongcamxuc

ko làm được bạn ơi

3[Hướng dẫn] Download file Empty Re: [Hướng dẫn] Download file Sat Jun 21, 2014 12:32 pm

Rin Black

Rin Black
Admin

anhthukhongcamxuc đã viết:ko làm được bạn ơi
Bạn không down được ở host nào? Lỗi bạn gặp phải là gì? :dancing: 

https://bloodmoonhouse.wordpress.com/

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]