Chào mừng bạn đã đến với Miu Miu Team. Chúc bạn có những giây phút thoải mái với nhóm dịch của chúng tôi!
[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Chibi-10

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đã đến với Miu Miu Team. Chúc bạn có những giây phút thoải mái với nhóm dịch của chúng tôi!
[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Chibi-10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Empty [Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Fri Mar 21, 2014 12:59 am

itachan

itachan
Admin

[You must be registered and logged in to see this image.][/url]
Alternative Ori ; Ori (TATENO Makoto) ; 檻 (立野真琴)
Author(s) Tateno Makoto
Artist(s) Tateno Makoto
Genre(s) Drama ; One Shot ; Psychological ; Yaoi
[You must be registered and logged in to see this link.]
Sau cái chết đột ngột của cha mẹ, người anh Hideyuki đã ép buộc cậu em trai Sou phải chấp nhận sống trong mối quan hệ tình cảm với mình. Giằng co giữa tình yêu tội lỗi và luân lý đạo đức, ngay từ đầu đó đã là cái lồng giam giữ linh hồn của 2 con tim lạc lối...
[You must be registered and logged in to see this link.]

Được sửa bởi itachan ngày Thu Jan 08, 2015 1:33 am; sửa lần 1.

2[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Empty Re: [Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Sat Oct 18, 2014 6:08 am

Tinhvặn

Tinhvặn

Tên tác phẩm: Cage/ Lồng Giam

Tác giả: Makoto Tateno

Dịch giả: Tinhvặn

Thể loại: yaoi, incest anh-em, một chút buồn, happy ending

Độ tuổi: 16+

Cảnh cáo: ai xem được loạn luân thì coi
Tình trạng: hoàn

Nội dung: Sau khi cha mẹ qua đời, Sou về ở với anh trai lớn hơn tám tuổi, Hideyuki. Nhưng không ngờ anh ta lại nói ‘nếu em muốn có tiền, vậy em sẽ trả bằng thứ gì?’ Sau đó cưỡng bức cậu. Sou luôn mong tới ngày trưởng thành, rời đi chiếc lồng giam này. Thế nhưng khi cái ngày đó tới, cậu, có thể tự do vươn cánh bay sao?

Link down: [You must be registered and logged in to see this link.]

...........

Up truyện này lên là vì muốn cho Itachan biết, chỉ cần đó là thứ mình muốn làm thì mặc kệ ai làm hay, làm nhiều, làm trước mình, hãy cứ làm đi. 

Trước khi mình dịch Cage thì đã có 2, 3 phiên bản rồi nhưng mình vẫn làm, vì mình thích truyện này, mình muốn dùng ngôn ngữ của riêng mình để diễn đạt câu chuyện ^^

Được sửa bởi Tinhvặn ngày Sat Oct 18, 2014 1:17 pm; sửa lần 2.

3[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Empty Re: [Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Sat Oct 18, 2014 11:02 am

itachan

itachan
Admin

chỉnh lại link hình ảnh cậu ới :blush:
có chỗ để link hình ảnh và link truyện đó :happiness:

4[Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Empty Re: [Miu Miu][YAOI] Cage~Lồng giam Sat Oct 18, 2014 1:12 pm

Tinhvặn

Tinhvặn

ờ, để mình chỉnh lại link down, mấy bộ trước nữa, hu hu T^T

xóa luôn cái hình, đầu topic có rồi nhưng mình quên béng mất (cốc đầu)

ps: hừ hừ, nhười quá vậy, dịch hết anime rồi mà ém hàng, chơi không đẹp nha! Cơ mà dù nó hint từ đầu đến cuối thì bạn spoil 1 ep thì cũng là một ep mừ, ít ra mình biết bộ đó là hint, nhà dịch cả thể loại shoujo mừ T^T

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]